++ ครูธุรการ ++ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาหนองคาย เขต 1 ++

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

3 posters

อยากขอความเห็นจากเพื่อนๆ และพี่ๆ ธุรการหน่อยคะ

aoy
    Rookie
    Rookie

อยากขอความเห็นจากเพื่อนๆ และพี่ๆ ธุรการหน่อยคะ Empty อยากขอความเห็นจากเพื่อนๆ และพี่ๆ ธุรการหน่อยคะ

ตั้งหัวข้อ  aoy Wed Aug 19, 2009 1:12 pm

คืออย่างนี้นะคะ เรามาทำงานเป็นธุรการเนี่ยไม่จำเป็นต้องเป็นวิชาเอกทางการศึกษาถูกมั๊ยคะ แต่ถ้าเราจะกลับไปเรียนเอาวุฒิทางด้านการศึกษา หรือด้านครูเนี่ย โดยเริ่มจากปีหนึ่งใหม่ จนจบปี่4 หรือปี5 เนีย คิดว่าคุ้มมัยคะ แล้วถ้าเปรียบเทียบกับที่เราเรียนต่อ ป.โท เนี่ยอันน่าจะดีกว่า
    ต้องการหลาย ๆ ความเห็นนะคะ ประกอบการตัดสินใจเล็กน้อย
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นนะคะ Neutral
    Noom_WYNP
    Noom_WYNP
    Webmaster
    Webmaster

อยากขอความเห็นจากเพื่อนๆ และพี่ๆ ธุรการหน่อยคะ Empty Re: อยากขอความเห็นจากเพื่อนๆ และพี่ๆ ธุรการหน่อยคะ

ตั้งหัวข้อ  Noom_WYNP Thu Aug 20, 2009 12:04 am

ถ้าต้องการแค่ใบประกอบวิชาชีพ ผมว่าเรียน ป.บัณฑิต ดีกว่านะครับ (ผมกำลังเรียน)
    เรียน 1 ปี แล้วถ้าอยากต่อ ป.โท บริหารการศึกษาก็สามารถต่อได้อีก 1 ปี
    แต่ถ้าต้องการเรียน ป.โท 2 ปีทีเดียวก็แล้วแต่ใครสนใจครับ
    ผมว่าทางนี้สั้นกว่า...ยังไงก็ลองไปคิดดูนะครับ บาย....
    aoy
    Rookie
    Rookie

อยากขอความเห็นจากเพื่อนๆ และพี่ๆ ธุรการหน่อยคะ Empty Re: อยากขอความเห็นจากเพื่อนๆ และพี่ๆ ธุรการหน่อยคะ

ตั้งหัวข้อ  aoy Mon Aug 24, 2009 9:33 am

คือว่า ป.บัณฑิต เรียนจบมาแล้วคะ
    ก้เลยอยากรู้ว่าถ้าเรียนวิชาครูต่อเนี่ยจะเป็นแบบไหน
    ps.life
    Rookie
    Rookie

อยากขอความเห็นจากเพื่อนๆ และพี่ๆ ธุรการหน่อยคะ Empty อยากเรียนเหมือนกันแต่วุฒิไม่ตรง

ตั้งหัวข้อ  ps.life Thu Aug 27, 2009 11:14 am

แล้วเรียนจบเอกอะไรครับ ถ้าเป็นด้านบริหารธุรกิจล่ะก็ เบนเข็มไปสอนทางอาชีวะหรือโรงเรียนเอกชนดีกว่าครับ เพราะถ้าเรียน ป.บัณฑิตก็ไม่ตรงอยู่ดี นอกจากเอกคอมฯครับ ผมก็อยากเรียนแต่วุฒิไม่ตรง เลยไม่เรียนดีกว่า มันไม่ใช่ทางของเรา
    ps.life
    Rookie
    Rookie

อยากขอความเห็นจากเพื่อนๆ และพี่ๆ ธุรการหน่อยคะ Empty เสนอความเห็น

ตั้งหัวข้อ  ps.life Thu Aug 27, 2009 11:19 am

ถ้าจะไปเริ่มต้นเรียน ก็เท่ากับว่าเป็นการนับหนึ่งใหม่ ผมว่ามันก็ดีนะแต่ว่ามันจะเสียเวลาไปมั๊ย เพราะเรียนจบมาแล้วก็ต้องสอบอีก ความคิดผมนะเรียนต่อป.โทดีกว่า หรือต่อโทด้านบริหารการศึกษาก็ได้

เวลาขณะนี้ Fri Apr 19, 2024 10:44 pm